ವಿಕಿಪೀಡಿಯ:ಸಮ್ಮಿಲನ/೨೫

ವಿಕಿಪೀಡಿಯ ಇಂದ
Jump to navigation Jump to search

ವಿಕಿಪೀಡಿಯ ಸಮುದಾಯ ಸದಸ್ಯರ ಸಮ್ಮಿಲನ ೨೫ (ಅಂತರಜಾಲ/ಐ.‌ಆರ್.ಸಿ)[ಬದಲಾಯಿಸಿ]

ಸಮಯ[ಬದಲಾಯಿಸಿ]

  • ದಿನಾಂಕ: ೨೩/೦೯/೨೦೧೬
  • ಸಮಯ: ರಾತ್ರಿ ೮:೩೦

ಐ.‌ಆರ್.ಸಿ ಚಾನೆಲ್[ಬದಲಾಯಿಸಿ]

IRC channel on freenode: #wikipedia-kn

ಐ.‌ಆರ್.ಸಿಯನ್ನು ಇದುವರೆಗೆ ಬಳಸಿ ಅಭ್ಯಾಸವಿಲ್ಲದವರು ಈ ಕೆಳಗಿನ ವೆಬ್‌ಚಾಟ್ ಲಿಂಕ್ ಬಳಸಬಹುದು. ವೆಬ್‌ಚಾಟ್ - ಫ್ರೀನೋಡ್ - ವಿಕಿಪೀಡಿಯ ಕನ್ನಡ ಚಾನಲ್

ಸಮ್ಮಿಲನದ ಉದ್ದೇಶ[ಬದಲಾಯಿಸಿ]

  • ವಿಕಿಪೀಡಿಯ ನೀತಿನಿಯಮಗಳ ಕರಡನ್ನು ಪೂರ್ತಿಗೊಳಿಸುವ ಬಗ್ಗೆ.
  • ಮುಂದಿನ ತಿಂಗಳಲ್ಲಿ ಸಂಪಾದನೋತ್ಸವ ಹಮ್ಮಿಕೊಳ್ಳುವ ಬಗ್ಗೆ.
  • ಹಳ್ಳಿಗಳ ಲೇಖನ ಸೇರಿಸುವ ಬಗ್ಗೆ.

ಭಾಗವಹಿಸಲು ಇಚ್ಛಿಸುವವರು[ಬದಲಾಯಿಸಿ]

ಭಾಗವಹಿಸಲು ಆಗುವುದಿಲ್ಲ/ಭಾಗವಹಿಸುವುದಿಲ್ಲ[ಬದಲಾಯಿಸಿ]

  1. --ಪವನಜ (ಚರ್ಚೆ) ೧೭:೨೨, ೨೦ ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ ೨೦೧೬ (UTC)
  2. --ರಾಧಾತನಯ (ಚರ್ಚೆ)(suMkadavar ೦೬:೧೯, ೨೨ ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ ೨೦೧೬ (UTC))

ಭಾಗವಹಿಸಿದವರು[ಬದಲಾಯಿಸಿ]

ಅಭಿಪ್ರಾಯ[ಬದಲಾಯಿಸಿ]

ನನಗೆ ಐಆರ್‍ಸಿಯಲ್ಲಿ ಭಾಗವಹಿಸಲು ಆಗುವುದಿಲ್ಲ. ಆದುದರಿಂದ ಒಂದು ಪ್ರಮುಖ ವಿಷಯವನ್ನು ಇಲ್ಲಿ ದಾಖಲಿಸುತ್ತಿದ್ದೇನೆ. ಅದು ಸಮ್ಮಿಲನದ ಉದ್ದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಪಟ್ಟಿ ಮಾಡಿರುವ ಮೂರನೆಯ ವಿಷಯದ ಬಗ್ಗೆ. ಅಂದರೆ ಹಳ್ಳಿಗಳ ಲೇಖನ ಸೇರಿಸುವ ಬಗ್ಗೆ.
ಈ ವಿಷಯದ ಬಗ್ಗೆ ಅರಳಿಕಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ಇಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ಇಲ್ಲಿ ಚರ್ಚೆ ಆಗಿದೆ. ಹಳ್ಳಿಗಳ ಲೇಖನ (ಈಗಿನ ವಿಧಾನದಲ್ಲಿ) ಬೇಡ ಎಂದು ಸಮುದಾಯದವರು ಈಗಾಗಲೇ ಅಭಿಪ್ರಾಯ ಪಟ್ಟಿದ್ದಾರೆ. ಆದುದರಿಂದ ಈ ವಿಷಯವನ್ನುಮತ್ತೆ ಚರ್ಚಿಸುವ ಅಗತ್ಯವಿಲ್ಲ.--ಪವನಜ (ಚರ್ಚೆ) ೧೬:೪೩, ೨೧ ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ ೨೦೧೬ (UTC)

ತಪ್ಪು ತಪ್ಪಾಗಿ ಹಾಕುವುದು ಬೇಡ ಎಂದು ತೀರ್ಮಾನಿಸಲಾಗಿತ್ತು. ಆದರೆ ಅದನ್ನು ಸರಿಪಡಿಸುವ ವಿಧಾನವನ್ನೂ ಸೂಚಿಸಲಾಗಿತ್ತು. ಈ ವರೆಗೆ ಅದನ್ನು ಸರಿಪಡಿಸುವ ಕಾರ್ಯ ನಡೆದಿಲ್ಲ. ಆ ವಿಷಯದ ಬಗ್ಗೆ ಚರ್ಚೆ ನಡೆಯಬೇಕಾಗಿದೆ ಎಂಬುದು ನನ್ನ ಅಭಿಪ್ರಾಯ. --ಗೋಪಾಲಕೃಷ್ಣ ಎ (ಚರ್ಚೆ) ೧೭:೪೩, ೨೧ ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ ೨೦೧೬ (UTC)
ಅದರಲ್ಲಿ ಚರ್ಚಿಸುವುದು ಏನಿದೆ? ಸರಿಪಡಿಸಿದರೆ ಆಯಿತು, ಅಷ್ಟೆ.--ಪವನಜ (ಚರ್ಚೆ) ೧೭:೫೮, ೨೧ ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ ೨೦೧೬ (UTC)
ಯಾರು ಸರಿಪಡಿಸುತ್ತಾರೆ? --ಗೋಪಾಲಕೃಷ್ಣ ಎ (ಚರ್ಚೆ) ೧೮:೦೫, ೨೧ ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ ೨೦೧೬ (UTC)
ಯಾರು ? ಹೇಗೆ ಸರಿಪಡಿಸುತ್ತಾರೆ?--ಅನಂತ್ (ಚರ್ಚೆ) ೧೮:೧೦, ೨೧ ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ ೨೦೧೬ (UTC)

(suMkadavar ೦೬:೩೪, ೨೨ ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ ೨೦೧೬ (UTC)) ನನಗೆ ಸಮ್ಮಿಲನದಲ್ಲಿ ಬರಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತಿಲ್ಲ. ಒಂದು ವಿಷಯ. ನಿಮ್ಮ ವಿಕಿಮೀಡಿಯ ನಾನು ತಿಳಿಸಿರುವ ಪಾಲಿಸಿಬಹಳ ಬೇಸರತರಿಸುವಂತಹದು. ಎಲ್ಲ ವಿಕಿಪೀಡಿಯ/ವಿಕಿಮೀಡಿಯ ಲೇಖನಗಳೂ ಮೂಲದಲ್ಲಿ ಇಂಗ್ಲೀಷ್ ಭಾಷೆಯ ಪಡಿಯಚ್ಚು. ಆದರೆ ನಮ್ಮ ಭಾರತದ ಸನ್ನಿವೇಶಗಳು, ಮತ್ತು ಇಲ್ಲಿನ ಸಂಪ್ರದಾಯ,ಸಂಸ್ಕೃತಿ,ಬತ್ತು ಜೀವನಕ್ರಮ ಪಾಶ್ಚಿಮಾತ್ಯ ಪದ್ದತಿಗಳಿಗೆ ಅನುಗುಣವಾಗಿಲ್ಲದೆ ಇರುವ ಪ್ರಯುಕ್ತ, ಕೆಲವು ಆರೋಗ್ಯಕರ ಬೆಳವಣಿಗೆಯನ್ನು ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುವಲ್ಲಿ ನಮ್ಮ ನಿರ್ವಾಹಕರು ಸೋತಿರುವುದು ಅತಿ ವಿಶಾದಕರ. ಮುಖ್ಯವಾಗಿ ಫೋಟೋಗಳನ್ನು ಅಪ್ಲೋಡ್ ಮಾಡುವವಿಸಷಯದಲ್ಲಿ ಬಹಳ ಬೇಸರವಾಗುತ್ತದೆ. ಬಹುಶಃ ಅದನ್ನು ಸರಳೀಕರಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನ ನಡೆದಿಲ್ಲದಿರುವುದು ಶೋಚನೀಯ. ಮಾನದಂಡಗಳನ್ನು ನಾವು ಪುರಸ್ಕರಿಸುತ್ತೇವೆ. ಆದರೆ ಕುರುಡುಕಾನೂನು ಬೇಸರಕ್ಕೆ ದಾರಿಮಾಡುವುದು ಎನ್ನುವಮಾತನ್ನು ಇಲ್ಲಿ ಹೇಳಬಯಸುತ್ತೇನೆ. ಒಂದು ಉದಾಹರಣೆ : ಜಸ್ಟಿಸ್ ಬಿ.ಎನ್.ಶ್ರೀಕೃಷ್ಣರ ವಿಕಿಪೀಡಿಯದ ಕನ್ನಡಪುಟವನ್ನು ನಾನು ಆರಂಭಿಸಿದೆ. ಈಗಾಗಲೇ ಇದ್ದ, ಇಂಗೀಷ್ ವಿಕಿಪೀಡಿಯದ ಅವರಪುಟಕ್ಕೆ ಒಂದು ಸೂಕ್ತ ಚಿತ್ರಹಾಕಲು ನಾನು ಹರಸಾಹಸಮಾಡಿ ಸೋಲಬೇಕಾಯಿತು. ಮೊದಲು ಅವರನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸಿ, ಅವರಿಂದ ಇ-ಮೇಲ್ ನಲ್ಲಿ ಚಿತ್ರಪಡೆಯಲು ೧೫ ದಿನ ಹಿಡಿಯಿತು. ಅದನ್ನು ವಿಕಿಮೇಡಿಯಾಕ್ಕೆ ಅಪ್ಲೋಡ್ ಮಾಡಿ ಅದರ ಕೊಂಡಿಯನ್ನು ವಿಕಿಪೀಡಿಯಾ ಲೇಖನಗಳಿಗೆ ಸೇರಿಸಲು ಸುಮಾರು ದಿನವೇ ಹಿಡಿಯಿತು: ಓಟ್ಟಿನಲ್ಲಿ ಈ ಕೆಲಸಕ್ಕೆ ೨೦ ದಿನ ನನಗೆ ಹಿಡಿಯಿತು. ಇಂತಹ ಶ್ರಮವಹಿಸಿದ್ದಕ್ಕೆ ಸಿಕ್ಕ ಫಲ ? ಲೇಖನದಿಂದ ಫೋಟೋ ಮಾಯ; ಕ್ಷುಲ್ಲಕ ಕಾರಣ. ಅತಿಕಡಿಮೆ ಸಂಪಾದನೆಯನ್ನು ಮಾಡುವ ನನ್ನ ಅಳಲು ಇದು.

ನೀವು ಹೇಳುವುದನ್ನು ಕೇಳಿದರೆ ಇಷ್ಟು ವರ್ಷಗಳಿಂದ ವಿಕಿಪೀಡಿಯ ಸಂಪಾದಕರಾಗಿದ್ದರೂ ನೀವಿನ್ನೂ ವಿಕಿಪೀಡಿಯದ ಮೂಲಭೂತ ನೀತಿಗಳ ಬಗ್ಗೆ, ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಗಳ ಬಗ್ಗೆ ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳದೇ ಅಭಿಪ್ರಾಯ ತಿಳಿಸುತ್ತಿರುವಂತಿದೆ ಎನ್ನುವುದು ಬೇಸರದ ಸಂಗತಿ. "ನಿಮ್ಮ ವಿಕಿಮೀಡಿಯ ನಾನು ತಿಳಿಸಿರುವ ಪಾಲಿಸಿಬಹಳ ಬೇಸರತರಿಸುವಂತಹದು" ಈ ವಾಕ್ಯದ ಅರ್ಥವೇನು? ಇದುವರೆಗೂ ಎಷ್ಟು ನೀತಿಗಳನ್ನು ರೂಪಿಸಲು ನೀವು ಸಹಾಯ ಮಾಡಿದ್ದೀರಿ? ಎಲ್ಲವನ್ನೂ ನಿರ್ವಾಹಕರು ಮಾಡಬೇಕಂತಿಲ್ಲ. ಮಾಡುವುದು ವಿಕಿಪೀಡಿಯ ಪದ್ಧತಿಯೂ ಅಲ್ಲ. ಸಾಧ್ಯವೂ ಇಲ್ಲ. ಅವರಿಂದ ಚಿತ್ರ ಪಡೆಯಲು ೧೫ ದಿನ ಆದರೆ ನಿರ್ವಾಹಕರು ಏನು ಮಾಡಲಾಗುತ್ತದೆ? ವಿಕಿಕಾಮನ್ಸಿಗೆ (ವಿಕಿಮೀಡಿಯಾಗೆ ಅಲ್ಲ) ಅಪ್ಲೋಡ್ ಮಾಡಿ ಕೊಂಡಿ ಕೊಡಲು ಸುಮಾರು ದಿನ ಹಿಡಿದರೆ ಅದು ನಿಮ್ಮ ಸಮಸ್ಯೆ. ಸರಿಯಾಗಿ ತಿಳಿದುಕೊಂಡು ಮಾಡಿದ್ದರೆ 'ಹರಸಾಹಸ'ಪಡಬೇಕಾದ್ದಿಲ್ಲ. ಅರಳೀಕಟ್ಟೆಯ ಚರ್ಚೆಗಳಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ಭಾಗವಹಿಸುವಿಕೆ, ಮತದಾನ ಇದೆಲ್ಲಾ ತೀರಾ ಕಡಿಮೆ. ಲೋಕಲ್ ಅಪ್ಲೋಡ್ ಕುರಿತಂತೆಯೂ ನೀವು ಮತ ಹಾಕಿಲ್ಲ. ಅಂದಮೇಲೆ ಪಾಲಿಸಿಗಳ ಅನುಮೋದನೆ, ಜಾರಿ ಹೇಗೆ ಸಾಧ್ಯ? ಇದು ಸಮುದಾಯ ವಿಶ್ವಕೋಶ. ಸಮುದಾಯದ ಭಾಗವಹಿಸುವಿಕೆ ಇಲ್ಲದೇ ಏನೂ ಮುಂದೆಹೋಗಲಾರದು --Vikas Hegde (ಚರ್ಚೆ) ೧೦:೫೯, ೨೩ ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ ೨೦೧೬ (UTC)

ನಾನು ಭಾಗವಹಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತೇನೆ.ಏಕೆಂದರೆ ನಮ್ಮ ಹಳ್ಳಿಯಲ್ಲಿ Network ಸರಿ ಇಲ್ಲದೆ ೬ ತಿಂಗಳಾಗಿದೆ.--ನಿತಿನ್ ಹೆಗ್ಡೆ (ಚರ್ಚೆ) ೦೮:೪೬, ೨೨ ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ ೨೦೧೬ (UTC)

ಐಆರ್‍ಸಿ ಲಾಗ್[ಬದಲಾಯಿಸಿ]

#wikipedia-kn: 'ಕನ್ನಡ ವಿಕಿಪೀಡಿಯ ಹಾಗೂ ಸಂಬಂಧಿತ ಯೋಜನೆಗಳ ಸುತ್ತಲಿನ ಸಮುದಾಯವನ್ನು ಬಲಪಡಿಸಲು  http://kn.wikipedia.org - #wikipedia-kn ನಲ್ಲಿ ಚರ್ಚಿಸಬಹುದು'
[20:14] == Ananth [6a3324c8@gateway/web/freenode/ip.106.51.36.200] has joined #wikipedia-kn
[20:14] == mode/#wikipedia-kn [+ns] by herbert.freenode.net
[20:14] == mode/#wikipedia-kn [-o Ananth] by services.
[20:14] == mode/#wikipedia-kn [+ct-s] by services.
[20:14] == ChanServ [ChanServ@services.] has joined #wikipedia-kn
[20:14] == mode/#wikipedia-kn [+o ChanServ] by services.
[20:14] == ChanServ changed the topic of #wikipedia-kn to: 'ಕನ್ನಡ ವಿಕಿಪೀಡಿಯ ಹಾಗೂ ಸಂಬಂಧಿತ ಯೋಜನೆಗಳ ಸುತ್ತಲಿನ ಸಮುದಾಯವನ್ನು ಬಲಪಡಿಸಲು  http://kn.wikipedia.org - #wikipedia-kn ನಲ್ಲಿ ಚರ್ಚಿಸಬಹುದು'
[20:14] -ChanServ- [#wikipedia-kn] 'ಕನ್ನಡ ವಿಕಿಪೀಡಿಯದ ಅಧಿಕೃತ ಐ.‌ಆರ್.ಸಿ ಚಾನೆಲ್‌ಗೆ ಸ್ವಾಗತ - #wikipeida-kn'
[20:14] == Titodutta [~Thunderbi@106.51.36.200] has joined #wikipedia-kn
[20:14] == ChanServ [ChanServ@services.] has left #wikipedia-kn []
[20:17] == Harish_ [67e36013@gateway/web/freenode/ip.103.227.96.19] has joined #wikipedia-kn
[20:18] <Ananth> ನಮಸ್ಕಾರ @Harish
[20:18] <Titodutta> ನಮಸ್ಕಾರ @Harish, Ananth
[20:20] == techfiz [~techfiz@223.227.120.86] has joined #wikipedia-kn
[20:20] <techfiz> Hi User:Omshivaprakash here.
[20:21] <techfiz> This is a very bad timing for an IRC
[20:21] <Ananth> Hello OM
[20:21] <Titodutta> Hello Om, how are you?
[20:21] <techfiz> It was also asked to use hangout or something
[20:21] == techfiz1 [~techfiz@223.237.220.40] has joined #wikipedia-kn
[20:21] <techfiz1> Im driving atm
[20:22] <techfiz1> Getting back home from office
[20:22] <techfiz1> Not sure who gave concensus on time and channel
[20:22] <techfiz1> Sorry for typing here in English though
[20:23] <techfiz1> Can't help it in my current situation
[20:23] <Ananth> I asked the time and date for most them, they gave today from 8:30 they are free so i fixed on this time
[20:24] <techfiz1> Where?
[20:24] <Ananth> Personally
[20:24] <Ananth> Over Fb and other social media
[20:25] <techfiz1> Why not on wiki and mailing list
[20:25] == techfiz [~techfiz@223.227.120.86] has quit [Ping timeout: 250 seconds]
[20:27] <Ananth> Sorry for that, From the next time i will do it on wiki
[20:27] <Ananth> Can we go back to today's main topic ?
[20:28] <techfiz1> You ask too many sorry's over basic.
[20:29] == Harish_ [67e36013@gateway/web/freenode/ip.103.227.96.19] has quit [Ping timeout: 240 seconds]
[20:29] <techfiz1> I keep getting disconnected
[20:30] == Shreeraj [b64aa30a@gateway/web/freenode/ip.182.74.163.10] has joined #wikipedia-kn
[20:30] == techfiz [~techfiz@106.216.174.161] has joined #wikipedia-kn
[20:30] == vinay_ [0ec2dee4@gateway/web/freenode/ip.14.194.222.228] has joined #wikipedia-kn
[20:31] <Ananth> This is the local upload policy that we have created till now
[20:31] <Ananth> https://kn.wikipedia.org/s/1kwx
[20:31] == Gopa [89612c4d@gateway/web/freenode/ip.137.97.44.77] has joined #wikipedia-kn
[20:31] == techfiz2 [~techfiz@106.216.176.56] has joined #wikipedia-kn
[20:31] <vinay_> Anything else shd be added in  LUP.?
[20:31] == Gopa [89612c4d@gateway/web/freenode/ip.137.97.44.77] has quit [Client Quit]
[20:32] <techfiz2> I will connect back after reaching home
[20:32] == Gopal [89612c4d@gateway/web/freenode/ip.137.97.44.77] has joined #wikipedia-kn
[20:33] == VikasHegde [74ca0a4a@gateway/web/freenode/ip.116.202.10.74] has joined #wikipedia-kn
[20:33] <VikasHegde> Namaskara, VikasHegde reporting..
[20:33] <techfiz2> Strongly appose Village articles addition until there is a solid plan for it.
[20:33] <vinay_> Namaskara
[20:33] == techfiz1 [~techfiz@223.237.220.40] has quit [Ping timeout: 250 seconds]
[20:34] <techfiz2> For local upload without closing the translation for policy we should not have created a bug. That was a bad decision
[20:34] == techfiz1 [~techfiz@223.238.113.99] has joined #wikipedia-kn
[20:35] <Ananth> I have spoken to some of the people in Karnataka Govt, they said those articles will help them to develop the Villages by keeping those articles as reference
[20:35] == techfiz [~techfiz@106.216.174.161] has quit [Ping timeout: 248 seconds]
[20:35] <techfiz1> For local upload without closing the translation of policy we should not have created a bug.
[20:35] <VikasHegde> pls conver topics one by one.  Donot mix up.
[20:35] <VikasHegde> *cover
[20:35] == Prakash [~androirc@106.216.168.222] has joined #wikipedia-kn
[20:36] <techfiz1> As I said I'm driving back home. This is not a good time for people who have jobs to hop in for an IRC
[20:36] <Prakash> Hello
[20:36] <techfiz1> Sorry if it's a inconvenience with multiple topics here
[20:36] <Prakash> I agree with techfiz1
[20:36] <techfiz1> I shall record them on wiki again when I have a chance
[20:37] == mgharish [~mg.harish@223.227.118.222] has joined #wikipedia-kn
[20:37] <VikasHegde> techfiz1 , u could have suggested it when IRC was announced
[20:37] <mgharish> Hi.. on mobile.. expect delays
[20:37] <techfiz1> I would want to go on hangout rather than  this irc. As typing  all stuff is damn difficult
[20:38] == techfiz2 [~techfiz@106.216.176.56] has quit [Ping timeout: 272 seconds]
[20:38] <techfiz1> I haven't event for a chance to view the complete irc event page. Blaming the busy schedules.
[20:39] <mgharish> I support Om here. Everything should be decided in wiki
[20:39] <mgharish> Not on fb or personal chat
[20:39] <mgharish> I've told this multiple times
[20:39] <techfiz1> Please understand all of us are trying to contribute our bit for language and the project
[20:40] <mgharish> Anant, you understand this or not?
[20:40] <Ananth> yes i did
[20:40] <VikasHegde> Harisha, Yes. U r right. But I think no problem in making groups in their convenient modes and discussing there.
[20:40] <mgharish> What did you do
[20:41] <Ananth> Most the time i wont get reply on Wiki, so i move on to personal chat, at that time most of them give reply with no time
[20:41] <mgharish> @Vikas, no problem creating groups
[20:41] <mgharish> But decision has to be from what people say on wiki
[20:42] <mgharish> If 10 people agree on FB and 1 disagrees on wiki, still we need to consider that 1 person
[20:42] == techfiz1 [~techfiz@223.238.113.99] has quit [Read error: Connection reset by peer]
[20:42] == techfiz [~techfiz@49.207.55.11] has joined #wikipedia-kn
[20:42] <Ananth> @Harish i will follow that from next time
[20:43] <mgharish> You told that last time also
[20:43] <VikasHegde> ok. so shall we start the topics.
[20:43] <mgharish> Yes, please
[20:43] <vinay_> Yeah,
[20:43] <Gopal> OK
[20:43] <Shreeraj> ok
[20:43] <VikasHegde> Anantha, pls take up about 'local upload'. What is done and what to be done.
[20:44] <Ananth> https://kn.wikipedia.org/s/1kwx
[20:44] == techfiz_ [31cf370b@gateway/web/freenode/ip.49.207.55.11] has joined #wikipedia-kn
[20:44] <VikasHegde> ವಿಕಿಪೀಡಿಯ ನೀತಿನಿಯಮಗಳ ಕರಡನ್ನು ಪೂರ್ತಿಗೊಳಿಸುವ ಬಗ್ಗೆ.
[20:44] <Ananth> this is the new policy created for Local upload
[20:44] <Ananth> i need inputs from all of you
[20:45] <mgharish> Ok
[20:45] <Ananth> what all changes to be done and what to be added in that
[20:45] <VikasHegde> ಈಗ ಇಂಗ್ಲೀಶಿಂದ ಅನುವಾದಿಸಿರುವ ಪುಟದಲ್ಲಿರುವ ಅಂಶಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡು (ಬೇಡದ/ಸಾಧ್ಯವಾಗದ ಅಂಶಗಳನ್ನು ಬಿಟ್ಟು) ಹೊಸ ಪುಟ ಸಿದ್ಧಪಡಿಸಿ ಅದರಲ್ಲಿ ಹಲವಾರು ಸದಸ್ಯರು ಎಡಿಟ್ ಮಾಡಿ ಸರಿಯಾಗಿ à²
[20:46] <vinay_> In that I left out one point, regarding the watermarks, we must add that
[20:46] <techfiz_> Link for that policy please
[20:46] <mgharish> There is another page which Prashasti and Anant have modified
[20:46] <mgharish> What's that
[20:46] <VikasHegde> ಹೊಸತಾಗಿ ರಚಿಸಿರುವ (ಅನಂತ ಕೊಟ್ಟ ಲಿಂಕಲ್ಲಿರುವ) ಪುಟದಲ್ಲಿ ಹಳೆಯ ಅನುವಾದಿತ ಪುಟದ (ಪ್ರಶಸ್ತಿ ಮಾಡಿದ್ದು) ಅಂಶಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡು ಸೇರಿಸಬಹುದು.
[20:46] <vinay_> this is that page only
[20:47] <techfiz_> Before posting any bugs which require policies, do discuss that, plan how to go about it and then post a bug on phabricator.
[20:47] <techfiz_> Can someone share that link here?
[20:47] <Ananth> @Om https://kn.wikipedia.org/s/1kwx
[20:47] <techfiz_> Got it. Thanks.
[20:47] <VikasHegde> ಮತ್ತೆ ನಾವು ಪುಟ ರಚನೆ ಮಾಡುವಾಗ ಅದು ಯಾವುದೇ ಇಂಗ್ಲೀಶ್ ಪುಟಕ್ಕೆ ಕೊಂಡಿ ಒಳಗೊಂಡಿರಬಾರದು ಮತ್ತು ಲಿಂಕ್ ಇಲ್ಲದ (ಕೆಂಪು ಬಣ್ಣದ) ಪಠ್ಯ ಹೊಂದಿರಬಾರದು.
[20:48] <vinay_> Prashasti initially was working on Fair use policy,
[20:48] <Ananth> This is the policy which Prashasti started
[20:48] <Ananth> https://kn.wikipedia.org/s/1irj
[20:49] <Ananth> from en wiki
[20:49] <VikasHegde> prashasti promptly did the job of translating. But final shape was not given for that page. Thats the main reason Phabricator rejected it.
[20:49] <VikasHegde> no body edited that.
[20:49] <Titodutta> They have asked to focus on a few issues
[20:49] <Shreeraj> we can take some points from the old one to  new one
[20:50] <VikasHegde> We have to consider US laws and Indian Laws related to copyrights
[20:50] <Gopal> @Shreeraj Yes. We can take.
[20:50] <VikasHegde> I think CIS can help in this (law related things)
[20:51] <vinay_> but they rejected saying that this is complete translation of english policy
[20:51] == mgharish [~mg.harish@223.227.118.222] has quit [Read error: Connection reset by peer]
[20:51] <VikasHegde> @Vinay, Thats what, it should not look like that. Take required points and make new one.
[20:52] <techfiz_> @Titodutta hey... hi.
[20:52] <VikasHegde> No interwiki links to English pages shud be there.
[20:52] <techfiz_> Translation was a just a first step
[20:52] <techfiz_> Baed on indian law, we have different issues
[20:52] <techfiz_> *Based
[20:52] <Gopal> In my opinion we should have our own local Upload policy. Its better not to go for literal translation from en.wiki.
[20:52] <techfiz_> Literal translation won't hold good.
[20:52] <Titodutta> techfiz_: Image use Policy was translated, I am unsure about EDP There are saying the these must take Indian copyright aspects into consideration, and people should discuss and not just write like "Support
[20:52] <Titodutta> Hello @techfiz_
[20:53] <techfiz_> I don't remember discussing that translated policy. IMHO
[20:53] <techfiz_> Yes, right.
[20:53] <techfiz_> We have to discuss. Also, that needs to be applied to existing images also on wiki.
[20:54] <techfiz_> This itself should be a topic for a session such as this.
[20:54] == mgharish [~mg.harish@223.227.118.222] has joined #wikipedia-kn
[20:54] <techfiz_> Go through line by line. Add/Edit required policies, bring in Examples and discuss local issues over images/copyrights, management of images.
[20:55] <Gopal> We can ask community only to edit. Let community add the points. Admins can decide the points to be included or excluded with the help of community.
[20:56] <techfiz_> @Gopal you're also a part of it. :) Also Admin won't decide on points, they are also regular community members but only with some additional responsibilities.
[20:56] <VikasHegde> Anantha, move the page from ur sand box to a Wiki Page. Let community edit it and add points .
[20:56] <Gopal> Or else we can form a team to finalize the policy page. That can be done only by community help.
[20:57] <Shreeraj> i have added one point related to Water mark
[20:57] <techfiz_> @Titodutta could you please help us outline what all policy items we should have as "MUST HAVE", "Recommended"?
[20:57] <techfiz_> We can start with them first.
[20:57] <VikasHegde> Now it is in Sandbox. Let us have a fresh page and then start editing it.
[20:58] <Titodutta> techfiz_: You are talking about image policy and EDP, right? Yes I can give it a try
[20:58] <techfiz_> Yes
[20:58] <vinay_> I guess it is better to edit in sandbox only until it gets good shape.
[20:59] <VikasHegde> @Vinay, No Phabricator looks for edits by community.
[20:59] <VikasHegde> @Vinay, No, Actually Phabricator looks for edits by community. Ananth Gopal mgharish Prakash Shreeraj techfiz techfiz_ Titodutta VikasHegde vinay_
[20:59] <techfiz_> I'm checking if we have a wiki  space where we can have this policy page. Let's decide on the wiki space where the policy edition goes into draft mode, gets discussed with community and then gets an approval with community nodd
[20:59] <Ananth> @Titodutta  this is LUP have a look https://kn.wikipedia.org/s/1kwx
[21:00] <vinay_> okay @Vikas
[21:00] <techfiz_> @VikasHegde - it's the the policy to ensure community has participated in drafting a policy
[21:01] == Shreeraj [b64aa30a@gateway/web/freenode/ip.182.74.163.10] has quit [Quit: Page closed]
[21:01] <techfiz_> brb
[21:01] <Titodutta> techfiz_: Yes, that was the third point they mentioned
[21:02] <Titodutta> Ananth: I can't read Kannada, we'll discuss
[21:02] <VikasHegde> ok. now.. whats the conclusion on this local upload policy creation. Shall we summarize the actions to be taken?
[21:03] <VikasHegde> techfiz , can u plz guide
[21:03] <Ananth> @Tito i will send you the english version through mail
[21:03] <techfiz_> @Titodutta: How Bengali wiki handles this?
[21:03] <techfiz_> @Ananth English version is on wiki right :)
[21:04] <Ananth> @OM English version is not on wiki
[21:04] <mgharish> :D
[21:04] <mgharish> It's on en wp
[21:04] <techfiz_> :)
[21:05] <Ananth> I mean the english versionof the policy that i have created on kn.wiki
[21:05] <techfiz_> @mgharish https://kn.wikipedia.org/s/sk - do we have any other better place for such policies on kn:wiki?
[21:06] <techfiz_> I have to go back and check if we have such a page and then I can move the current translation there.
[21:06] <techfiz_> That would be just one step.
[21:06] <Ananth> We have draft name space
[21:06] <mgharish> We can have actual page ಚರ್ಚಾ ಪುಟ
[21:06] <Ananth> @Tito https://docs.google.com/document/d/1Kb2k2MMCBdPvggfgmHBJYlWeCskG_QT2JgPnREvEaSE/edit english version
[21:07] <techfiz_> @mgharish agree on that
[21:07] <techfiz_> I remember creating a page for it. I might have to go back and find that.
[21:08] == HarishaMG [~mg.harish@103.227.97.254] has joined #wikipedia-kn
[21:09] == Harisha [67e361fe@gateway/web/freenode/ip.103.227.97.254] has joined #wikipedia-kn
[21:09] <techfiz_> So, now as a next step would be to initiate discussions on policy points
[21:09] <Ananth> yes
[21:09] <techfiz_> on the talk page as harish suggested above
[21:09] <Ananth> ok
[21:11] <VikasHegde> ಮುಂದ?
[21:12] == mgharish [~mg.harish@223.227.118.222] has quit [Ping timeout: 264 seconds]
[21:14] <Harisha> ಮುಂದೆ??
[21:14] <VikasHegde> ಮುಂದಿನ ತಿಂಗಳಲ್ಲಿ ಸಂಪಾದನೋತ್ಸವ ಹಮ್ಮಿಕೊಳ್ಳುವ ಬಗ್ಗೆ.... ?
[21:15] == Gopal [89612c4d@gateway/web/freenode/ip.137.97.44.77] has quit [Quit: Page closed]
[21:15] <Harisha> ಇನ್ನೂ ಸುಮಾರು ವಿಷಯಗಳಿದ್ದವಲ್ಲ?
[21:15] <Prakash> Hi
[21:16] == Gopalakrishna [89612c4d@gateway/web/freenode/ip.137.97.44.77] has joined #wikipedia-kn
[21:16] <Harisha> ಯಾವ ಸಂಪಾದನೋತ್ಸವ?
[21:16] <Harisha> ವಿಷಯ
[21:16] <VikasHegde> ಗೊತ್ತಿಲ್ಲ. ಸಮ್ಮಿಲನದ ವಿಷಯಗಳ ಪಟ್ಟಿಯಲ್ಲಿದೆ.  ಸಮುದಾಯ ಸಲಹೆ ಮಾಡಬಹುದು.
[21:16] <VikasHegde> ಮೊದಲನೆಯದಾಗಿ ಸಂಪಾದನೋತ್ಸವ ಬೇಕೋ ಬೇಡೋ.  ಬೇಕಾದರೆ ಯಾವ ವಿಷಯದ ಮೇಲೆ, ಯಾವ ರೀತಿ ಇತ್ಯಾದಿ
[21:17] <Gopalakrishna> ಅದನ್ನು ಮೊದಲು ನಿರ್ಧರಿಸಬೇಕು.
[21:18] <Gopalakrishna> ಯಾವ ವಿಷಯದ ಬಗ್ಗೆ ಸಂಪಾದನೋತ್ಸವ, ಅದರ ಅಗತ್ಯ ಹಾಗೂ ಅದರಿಂದ ಸಮುದಾಯಕ್ಕೆ ಆಗಬಹುದಾದ ಪ್ರಯೋಜನ.
[21:18] <Harisha> ಪಟ್ಟಿ ಎಲ್ಲಿದೆ?
[21:18] <VikasHegde> ಏನ್ ಪಟ್ಟಿ?
[21:19] <VikasHegde> ಸಮ್ಮಿಲನ 25ರ ಪುಟದಲ್ಲಿದೆ
[21:20] <Harisha> ಸಿಗಲಿಲ್ಲ
[21:21] <Ananth> Which list ?
[21:21] <Gopalakrishna> ಕನ್ನಡ, ಕೊಂಕಣಿ ಹಾಗೂ ತುಳು ವಿಕಿಪೀಡಿಯದೊಂದಿಗೆ ಸೇರಿ ಸಂಪಾದನೋತ್ಸವವನ್ನು ಹಮ್ಮಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು. ಆದರೆ ಅಗತ್ಯ, ವಿಷಯ ಮುಖ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ.
[21:21] <Harisha> ಇದೇ ಅಲ್ವಾ? ಸಮ್ಮಿಲನ ೨೫ರ ಪುಟ: https://kn.wikipedia.org/s/1l7h
[21:22] <Ananth> @harisha Yes
[21:24] == vinay_ [0ec2dee4@gateway/web/freenode/ip.14.194.222.228] has quit [Ping timeout: 240 seconds]
[21:25] <Harisha> ಅದರಲ್ಲಿ ಸಂಪಾದನೋತ್ಸವಗಳ ಪಟ್ಟಿ ಎಲ್ಲಿದೆ?
[21:25] <VikasHegde> ಸಮ್ಮಿಲನದ ಉದ್ದೇಶ
[21:25] <techfiz_> I'm trying to get hold of this EDP document. I will try to pull that info out and reinitiate/start a new thread to work on local upload policy this weekend.
[21:26] <Harisha> ಕರ್ಮಕಾಂಡ
[21:26] <techfiz_> Meanwhile, we should gather info on how it is handled in other Indic wiki's.
[21:26] <Harisha> ಅದು agenda
[21:26] <Harisha> ಸಂಪಾದನೋತ್ಸವಗಳ ಪಟ್ಟಿ ಅಲ್ಲ :D
[21:26] <Ananth> @techfiz Even we can help you out
[21:27] <VikasHegde> ಹರೀಶ, ಸಂಪಾದನೋತ್ಸವಗಳ ಪಟ್ಟಿ ಅಂತ ಯಾರೂ ಹೇಳಿಲ್ಲ. ನೀನೇ ಹೇಳಿದ್ದು :)
[21:27] <Titodutta> On Telugu there is a policy, which might be similar
[21:27] <Harisha> ಯಾರೂ ಏನೂ ಹೇಳ್ತಾ ಇಲ್ಲ ಅಂದ್ರೆ ಸಂಪಾದನೋತ್ಸವ ಕ್ಯಾನ್ಸಲ್ !
[21:27] <Harisha> ಮುಂದಿನ ವಿಷಯ ।
[21:28] <VikasHegde> ಕನ್ನಡ, ಕೊಂಕಣಿ ಹಾಗೂ ತುಳು ವಿಕಿಪೀಡಿಯದೊಂದಿಗೆ ಸೇರಿ ಸಂಪಾದನೋತ್ಸವವನ್ನು ಹಮ್ಮಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು. ಒಳ್ಳೇ ಐಡಿಯಾ.!
[21:28] <Harisha> ಹೂಂ
[21:28] <VikasHegde> ಗೋಪಾಲ , can u pls take up this?
[21:28] <Harisha> ಮಂಗಳೂರಿನಲ್ಲೇ ಮಾಡಬೇಕಾಗಬಹುದು
[21:28] <Harisha> ಅಥವಾ ಕಾರವಾರ…
[21:28] <Gopalakrishna> ನಾನು ಹೇಳ್ತಾ ಇರೋದು ಸಂಪಾದನೋತ್ಸವ ಹಮ್ಮಿಕೊಳ್ಳಬಹುದೇ? ಹೌದು ಎಂದಾದರೆ ಯಾವ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ??
[21:29] <VikasHegde> ಮಂಗಳೂರಲ್ಲೇ ಮಾಡಿ. ಜೊತೆಗೆ ಆನ್ ಲೈನ್ ಭಾಗವಹಿಸುವಿಕೆ ಅಂತೂ ಇರುತ್ತದೆ.
[21:29] <VikasHegde> *ಮಾಡಬಹುದು
[21:29] <Gopalakrishna> ವಿವಿಧ ಜಾಗಗಳಲ್ಲಿ ಮಾಡಬಹುದೇ?
[21:29] <VikasHegde> ಅಷ್ಟು ಸದಸ್ಯರ ಭಾಗವಹಿಸುವಿಕೆ ಇದ್ದರೆ ಮಾಡಬಹುದು.
[21:30] <VikasHegde> ಆದರೆ ಈಗಿನ ಪರಿಸ್ಥ್ತಿತಿ ನೋಡಿದರೆ ವಿವಿಧ ಜಾಗ ಕಷ್ಟ ಅನ್ಸುತ್ತೆ
[21:30] <Ananth> @techfiz the policy which i drafted is based on the Telugu policy
[21:30] <Gopalakrishna> ತುಳು, ಕೊಂಕಣಿ ಇದ್ದರೆ ಮಂಗಳೂರನ್ನೇ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ ಎಂಬುದು ನನ್ನ ಅಭಿಪ್ರಾಯ.
[21:30] <Ananth> we can do that in different places
[21:31] <VikasHegde> ಮೂರೂ ವಿಕಿಪೀಡಿಯನ್ನರಿಗೆ ಕಾಮನ್ ಅಂದ್ರೆ ಕರಾವಳಿ.  ಸೋ....v can chose any topic related to Karavali !
[21:31] <Harisha> ಕಾಣೆ ಮೀನು ಮತ್ತದರ ಉಪಯೋಗಗಳು ;-)
[21:31] <VikasHegde> LOL :D
[21:31] <Gopalakrishna> ಮುಖ್ಯವಾಗಿ ಆನ್ಲೈನ್ ನಲ್ಲಿ ಹಮ್ಮಿಕೊಳ್ಳುವುದು ಉತ್ತಮ ಎಂದು ನನ್ನ ಅಭಿಪ್ರಾಯ.
[21:32] <VikasHegde> ಮಂಗಳೂರಲ್ಲಿ ಸಾಧ್ಯವಾದರೆ ಆಫ್ ಲೈನೂ (ಜನ ಸೇರಿ) ಮಾಡಬಹುದು. ಬೇರೆ ಕಡೆಯವರಿಗೆ ಆನ್ ಲೈನ್!
[21:32] <Harisha> ಹೂಂ
[21:33] <Gopalakrishna> ಕರಾವಳಿ? ಕರಾವಳಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ ಯಾವ ವಿಷಯಗಳನ್ನೂ ಸೇರಿಬಹುದು ಸರಿ. ಆದರೆ ಉಪಯೋಗಗಳು?
[21:33] <VikasHegde> Topic: Tourist places of Karavali ? :P
[21:33] <Gopalakrishna> ಯಾವ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಸಮುದಾಯಕ್ಕೆ ಉಪಯೋಗವಾಗಬದುದು.
[21:33] <VikasHegde> I mean places of interest in Karavali
[21:34] <Gopalakrishna> ಪಾರಂಪರಿಕ, ಪ್ರವಾಸಿ ಎಲ್ಲ ಸೇರಿಸಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು.
[21:34] <Harisha> +1 ವಿಕಾಸ
[21:35] <Harisha> ಸರಿ.. ಮುಂದೆ ಹೋಗೋಣವಾ?
[21:35] <Gopalakrishna> ಸರಿ.
[21:35] <VikasHegde> gopal, pls discuss on that decide dates
[21:36] <VikasHegde> make sure it shouldn't fall on any festival occasion :)
[21:36] <Gopalakrishna> ಅದನ್ನು ಅರಳಿಕಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ಮಾಡಿದರೆ ಉತ್ತಮವಲ್ಲವೇ?
[21:36] <VikasHegde> ya
[21:37] <Gopalakrishna> ಸರಿ. ಎಲ್ಲವನ್ನೂ ನೋಡಿಕೊಂಡು ಸಮುದಾಯ ನಿರ್ಧರಿಸಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ.
[21:37] <VikasHegde> have to coordinate with tulu, konkali wiki also
[21:37] <Ananth> Tulu and Konkani people are rady to this editathon
[21:37] <Ananth> i just spoke with them,
[21:37] <Harisha> ಓಕೆ
[21:37] <Harisha> ಮಾತಾಡಿದ್ರಾಗಲ್ಲ। ಅರಳೀಕಟ್ಟೆ
[21:37] <Ananth> they can take part in offline editathon, in Mangalore
[21:38] <Ananth> Sure we will do this in next month
[21:38] <Ananth> it will be a one month long editathon, and 2 days offline editathon
[21:38] <Gopalakrishna> @ಹರೀಶಣ್ಣ ಸರಿ.
[21:39] <VikasHegde> great
[21:39] <Ananth> Can we go to nect topic if this is done ?
[21:39] <VikasHegde> yup. ಹಳ್ಳಿ ಲೇಖನ
[21:40] <Ananth> yes
[21:40] <Ananth> the strings related to those articles are in this link
[21:40] <Ananth> https://drive.google.com/open?id=0BzO6mVhhibonVmtDUDY0RUpqMXc
[21:40] <Ananth> and some are translated
[21:40] <Ananth> which need to be corrected
[21:40] <Harisha> ಅದನ್ನ ಅನುವಾದ ಮಾಡುವ ಮೊದಲು
[21:41] <Harisha> ಅಂತಹ ಲೇಖನಗಳ ಅಗತ್ಯವಿದೆಯಾ? ಅದರಿಂದ ಯಾರಿಗೆ ಏನು ಉಪಯೋಗ?
[21:41] <VikasHegde> ಸರ್ಕಾರಿ ಮಾಹಿತಿಯಂತೆ ಆಗುತ್ತದೆ ಹೊರತು ಹೆಚ್ಚಿನ ಪ್ರಯೋಜನ ಕಾಣುತ್ತಿಲ್ಲ. !
[21:42] <Harisha> ನನಗೂ ಅವುಗಳ ಅಗತ್ಯವಿಲ್ಲ ಎಂದು ಕಾಣುತ್ತದೆ
[21:42] <Ananth> I have spoken to Govt people, who work for the development of villages
[21:42] <Ananth> they said they will use this data
[21:42] <Harisha> ಅಷ್ಟೂ ಮಾಹಿತಿ ಬೇಕೇಬೇಕು ಅಂತ ಇದ್ರೆ, ಒಂದು ಟೇಬಲ್ ಥರ ಮಾಡಿ ಜಿಲ್ಲೆಗೊಂದೊಂದ್ರಂತೆ ಹಾಕ್ಬೇಕು
[21:42] <Harisha> ಅವರು ಆ "ಡೇಟಾ" ಉಪಗೋಗಿಸ್ತಾರೆ. ನೋ ಡೌಟ್ . ವಿಕಿಪೀಡಿಯಾ ಪುಟ ಯಾರು ಉಪಯೋಗಿಸ್ತಾರೆ?
[21:43] <Harisha> ಯೋ*
[21:43] <Ananth> yes, its a good idea
[21:44] <Harisha> ಹಾಗಾದರೆ ಆ ೧೦೦೦+ ಆರ್ಟಿಕಲ್ಲುಗಳು ಬೇಡ ತಾನೆ?
[21:44] <Gopalakrishna> ನಾವು ಎಲ್ಲಾ ಹಳ್ಳಿಗಳ ಲೇಖನ ಹಾಕಬೇಕೆಂದೇನಿಲ್ಲ. ಕೆಲವು ಪ್ರಸಿದ್ಧ ಹಳ್ಳಿಗಳ ಲೇಖನ ಹಾಕಬಹುದು.
[21:44] <VikasHegde> exactly
[21:44] <Harisha> ಪ್ರಸಿದ್ಧ ಹಳ್ಳಿಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಮಾಹಿತಿ ಇದ್ದರೆ ಹಾಕಬಹುದು
[21:44] <Gopalakrishna> ಅಗತ್ಯ ಹಳ್ಳಿಗಳ ಲೇಖನ.
[21:44] <VikasHegde> Adding each and every village in the same format with no considerable info is unnecessary.
[21:45] <Harisha> ಇಲ್ಲಿಂದ ಅಂಗನವಾಡಿ ೨ ಕಿಮೀ, ಟೆಲಿಫೋನ್ ಬೂತ್ ೩ ಕಿಮೀ ಅನ್ನೋದೆಲ್ಲಾ ಬೇಕಾ?
[21:45] <VikasHegde> Harish's idea is good.
[21:45] <Gopalakrishna> ಹ್ಹಹ್ಹ ಅದು ಬೇಡ ಎಂದು ಅನಿಸುತ್ತದೆ.
[21:45] <Harisha> :)
[21:46] <VikasHegde> ಏನಾದರೂ ವಿಶೇಷತೆ ಇರುವ ಹಳ್ಳಿಗಳಿದ್ದರೆ ಅಂತಹವುಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಪುಟ ಮಾಡಬಹುದು
[21:46] <Harisha> ಹೌದು. ಉದಾಹರಣೆ ಮತ್ತೂರು
[21:46] <VikasHegde> ಉದಾ: ಹೆಗ್ಗೋಡು
[21:46] <Harisha> ಹೂಂ
[21:46] <Ananth> ok
[21:46] <Harisha> ಮಂಚಾಲೆ ;)
[21:46] == HarishaMG [~mg.harish@103.227.97.254] has quit [Ping timeout: 240 seconds]
[21:46] <Gopalakrishna> ಅದು ಇರಲಿ. ಆದರೆ ನಾವು ಪ್ರಸಿದ್ಧ ಹಳ್ಳಿಗಳ ಲೇಖನ ಸೇರಿಸುತ್ತಿದ್ದೇವೆ ಎಂದರೆ ಅದು ಯಾಕಾಗಿ ಪ್ರಸಿದ್ಧ ಎಂದು ಹಾಕಬಹುದು.
[21:47] <Harisha> ಅದು ಯಾಕೆ ಬೇಕು?
[21:47] <Harisha> ಅದರಿಂದ ಯಾರಿಗೆ ಉಪಯೋಗ
[21:47] <Gopalakrishna> ಅದೂ ಹೌದು. ಉಪಯೋಗ ಇಲ್ಲ.
[21:47] <Harisha> ೧೦೦೦ ಸಾಲು ನಿರುಪಯುಕ್ತ ಮಾಹಿತಿಯೊಂದಿಗೆ ೧ ಸಾಲು ಉಪಯುಕ್ತ ಮಾಹಿತಿ ಹಾಕುವ ಬದಲು, ೧೦ ಸಾಲು ಉಪಯೋಗಕ್ಕೆ ಬರುವ ಮಾಹಿತಿ ಇದ್ದರೆ ಸಾಕು
[21:48] <VikasHegde> ನಿಜ
[21:48] <Ananth> ok
[21:48] <Gopalakrishna> ಅಂತಹ ಲೇಖನಗಳನ್ನು ಓದುವಾಗ ಅದು ವಿಕಿಪೀಡಿಯ ಎಂದೆನಿಸುವುದಿಲ್ಲ. ಯಾವುದೋ ಒಂದು ವರದಿ ಓದಿದ ಹಾಗಾಗುತ್ತದೆ.
[21:49] == HarishaMG [~mg.harish@103.227.97.254] has joined #wikipedia-kn
[21:49] <Harisha> ಹೂಂ
[21:49] <VikasHegde> ಅಲ್ಲಿಗೆ ಈ ಟಾಪಿಕ್ ಮುಗೀತಾ?
[21:49] <Harisha> ಮುಗೀತು ಅನ್ಸುತ್ತೆ
[21:49] <Gopalakrishna> ಅಂಗನವಾಡಿ ಇದೆ ಅದು ಇದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಬಿಡಬಹುದು.
[21:49] <Ananth> i have two more topics.
[21:49] <Harisha> ಅದನ್ನೆಲ್ಲ ಬಿಟ್ರೆ ಬೇರೆ ಏನೂ ಇಲ್ಲ ಆ ಲೇಖನಗಳಲ್ಲಿ :D
[21:50] <Gopalakrishna> :D
[21:50] <Gopalakrishna> Which??
[21:50] <Ananth> 100wikidays
[21:50] <VikasHegde> ಅನಂತ , ಹಂಡ್ರೆಡ್ ವಿಕಿಡೇಸ್ ಅನ್ನ ಮಾಡಲು ತಯಾರಿರುವವರು ವೈಯಕ್ತಿಕವಾಗಿ ಕೈಗೆತ್ತಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು
[21:51] <VikasHegde> ಅದರ ಬಗ್ಗೆ ಅರಳಿಕಟ್ಟೆಲ್ಲಿ ಹಾಕಿ ಪರಿಚಯ ಮಾಡಿಸಿ ಸದಸ್ಯರ ತೀರ್ಮಾನಕ್ಕೆ ಬಿಡುವುದೊಳ್ಳೆಯದು.
[21:51] <Gopalakrishna> ಮಾಡುವಂತೆ ಪ್ರೋತ್ಸಾಹ ನೀಡಬಹುದು.
[21:51] <Harisha> ೧೦೦ ಆಮೇಲಿರ್ಲಿ. ೭ ಆಗುತ್ತಾ? :P
[21:51] <Harisha> ವಿಕಿಸಪ್ತಾಹ
[21:51] <Harisha> ಅಂತ ಮಾಡ್ಬಹುದೇನೋ
[21:51] <Ananth> yes but some of them are oppsing it
[21:51] <VikasHegde> ಗೋಪಾಲ, ಈಗ ಆರನೇ ದಿನಕ್ಕೆ ಕಾಲಿಟ್ಟಿದ್ದಾನೆ
[21:51] <Harisha> ದಿನಾ ಒಂದೊಂದು ಲೇಖನ. ಒಂದು ವಾರದವರೆಗೆ
[21:52] <Harisha> ಗುಡ್ ಗೋಪಾಲ :) +೧
[21:52] <Gopalakrishna> ನಾನು ಆರನೇ ದಿನಕ್ಕೆ ಕಾಲಿಟ್ಟಿದ್ದೇನೆ.
[21:52] <Gopalakrishna> ಇವತ್ತು ಒಂದು ಲೇಖನಗಳನ್ನು ಸೇರಿಸುತ್ತಿದ್ದೇನೆ.
[21:52] <VikasHegde> ಒಂದು ಲೇಖನ*
[21:53] <Harisha> *ವನ್ನು :P
[21:53] <Gopalakrishna> ಧನ್ಯವಾದಗಳು ಹರೀಶಣ್ಣ.
[21:53] <Ananth> it will be 21,000th article
[21:53] <Harisha> ಹೂಂ
[21:53] <Gopalakrishna> ಹ್ಹಹ್ಹಹ್ಹ.
[21:53] <VikasHegde> ಸರಿ, ಮುಂದುವರೆಸು.. ಶುಭವಾಗಲಿ.
[21:53] <Harisha> ಸರಿ
[21:53] <Harisha> ಮುಗೀತಾ ಹಾಗಾದ್ರೆ?
[21:53] <Harisha> ಮತ್ತೇನಾದರೂ ವಿಷಯಗಳು?
[21:53] <Ananth> Next ,month interns are coming from Christ university
[21:53] <Gopalakrishna> ತಪ್ಪನ್ನು ಸರಿಪಡಿಸಿದ್ದಕ್ಕೆ ಧನ್ಯವಾದ.
[21:54] <VikasHegde> ವಿಕಿನೀತಿಗಳ ಕರಡು ತಯಾರಿಕೆ ಬಗ್ಗೆ ಹಲವರು ಕೆಲಸ ಮಾಡ್ತಿದ್ರು, ಯಾರ್ಯಾರದ್ದು ಎಲ್ಲೆಲ್ಲಿಗೆ ಬಂತೋ ಎಲ್ಲೆಲ್ಲಿ ನಿಲ್ತೋ ಕಾಣೆ!
[21:54] <Harisha> ಅನಂತ: ಪ್ರೋಗ್ರಾಮ್ ಅಸೋಸಿಯೇಟ್ ಫೆಬ್ರುವರಿಯಿಂದ ಮುಂದೆ ಮಾಡಿರುವ ಕೆಲಸಗಳ ಪಟ್ಟಿ ಸಿಗಲಿಲ್ಲ
[21:54] <Ananth> i will ask them to work on the stub articles
[21:54] <Ananth> @harish i will update it soon
[21:54] <VikasHegde> Ananth, pls use them for works which improves Wiki quality and valuable content.
[21:55] <VikasHegde> Meanwhile teaching them properly
[21:55] <Harisha> ವರ್ಷಕ್ಕೊಂದು ಸಲ ಏನೋ ಕಾಟಾಚಾರಕ್ಕೆ ಬರೆದು ಹಾಕೋದಲ್ಲ
[21:55] <Gopalakrishna> @ಅನಂತ್ ಸರಿ. ಗೂಗಲ್ ಟ್ರಾನ್ಸ್ಲೇಟೆಡ್ ಲೇಖನಗಳನ್ನೂ ಸೇರಿಸಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು.
[21:55] <Harisha> ಅಥವಾ ಯಾರೋ ಕೇಳಿದ್ರು ಅಂತ ಅಪ್ಡೇಟ್ ಮಾಡೋದಲ್ಲ
[21:55] <Ananth> this i have i have spent more time in Christ and got good out put also
[21:56] <VikasHegde> Ananth, pls write about ur works regularly. That will like a info sheet.
[21:56] <Ananth> ok
[21:56] == HarishaMG [~mg.harish@103.227.97.254] has quit [Ping timeout: 276 seconds]
[21:56] <VikasHegde> ವಿಕಿನೀತಿಗಳ ಕರಡು ತಯಾರಿಕೆ ಬಗ್ಗೆ ಹಲವರು ಕೆಲಸ ಮಾಡ್ತಿದ್ರು, track it pls
[21:57] <Harisha> ಸರಿ
[21:57] <VikasHegde> Shall we wind up? Anything else? anybody else?
[21:57] <Ananth> ok,i will write to them
[21:58] <Harisha> ಇವತ್ತಿನ ನಿರ್ಧಾರಗಳು, ಕೈಗೊಳ್ಳಬೇಕಾದ ಕ್ರಮಗಳು ಏನೇನು?
[21:58] <Ananth> i request all to sign on the event page
[21:58] <VikasHegde> harisha, u only summarise :)
[21:59] <Ananth> 1.Local upload policy 2.Editathon
[21:59] <Harisha> ಸಮ್ಮಿಲನದ ರೀತಿ/ಸಮಯದ ಬಗ್ಗೆ ಎಫ್ ಬಿ ಅಲ್ಲಿ ಅಲ್ಲ, ವಿಕಿಪೀಡಿಯದಲ್ಲೇ ನಿರ್ಧಾರ ಕೈಗೊಳ್ಳಬೇಕು.
[21:59] <Ananth> 3.Christ interns 4. update of PA's work
[21:59] <VikasHegde> 3. No more village article in the same format :)
[21:59] <Harisha> ಲೋ ಅ ಪಾಗೆ ಎಲ್ಲರೂ ತಮ್ಮ ತಮ್ಮ ಕಾಣಿಕೆ ನೀಡಬೇಕು
[22:00] <Ananth> @vikas no village articles
[22:00] <Harisha> ಮುಂದೆ ಕಾರ್ಯನೀತಿ ಪುಟಗಳನ್ನು ಮಾಡುವಾಗ ಮುಖ್ಯ ಪುಟ ಸೃಷ್ಟಿಸಿ, ಅದರದೇ ಚರ್ಚಾಪುಟದಲ್ಲಿ ಚರ್ಚಿಸಬೇಕು
[22:01] <VikasHegde> 6. Track policy pages
[22:01] <Harisha> ಮುಂದಿನ ಸಂಪಾದನೋತ್ಸವವನ್ನು ತುಳು, ಕೊಂಕಣಿ ವಿಕಿಪೀಡಿಯನ್ನರ ಜೊತೆಗೂಡಿ ನಡೆಸಬೇಕು
[22:01] <Ananth> @harish ok
[22:01] <Harisha> ಕರಾವಳಿ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ, ಅದೇ ಪ್ರದೇಶಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ವಿಷಯಗಳ ಬಗ್ಗೆ ನಡೆಸಬೇಕು
[22:02] <Harisha> ಹಳ್ಳಿಗಳ ಲೇಖನ ಹಾಕುವುದನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸಬೇಕು. ಆ "ಡೇಟಾ" ಮುಖ್ಯವಾಗಿದ್ದಲ್ಲಿ ಜಿಲ್ಲಾವಾರು ಕೋಷ್ಟಕ ಮಾಡಿ ಹಾಕಬಹುದು
[22:03] <Harisha> ಪ್ರೋ. ಅ. ಮಾಡುವ ಕೆಲಸಗಳು ಆಗಿಂದಾಗ ವಿಕಿಯಲ್ಲಿ ಅಪ್ಡೇಟ್ ಆಗಬೇಕು
[22:03] <Harisha> ಪಾಲಿಸಿಗಳನ್ನು ಮಾಡುತ್ತಿರುವವರಿಂದ ಅವುಗಳ ಸ್ಥಿತಿಗತಿ ತಿಳಿದುಕೊಂಡು ಬೇಕಾದ ಸಹಾಯ ನೀಡಬೇಕು
[22:03] <Harisha> ಮತ್ತೇನಾದ್ರೂ ಬಿಟ್ನಾ?
[22:04] <VikasHegde> ಲೋಕಲ್ ಅಪ್ಲೋಡು ಸರಿಯಾಗಿ ಜಾರಿಯಾಗುವಂತೆ ಕಾರ್ಯೋನ್ಮುಖರಾಗಬೇಕು
[22:05] <Ananth> ok
[22:06] <techfiz_> I would like to see more community people to participate on phabricator - https://phabricator.wikimedia.org/T133137
[22:06] <techfiz_> Titodutta - thanks for pitching in so quickly for many of those comments.
[22:07] <VikasHegde> most of the community has no idea about Phabricator
[22:07] <Titodutta> techfiz_: Thanks. :)
[22:07] <techfiz_> @VikasHegde agree. I too learnt about it by looking at the bug links posted on village pump
[22:07] <Ananth> Can we have IRC twice in a month ?
[22:08] <techfiz_> But at the same time, got to start learning and spreading the word
[22:08] <techfiz_> @Ananth I don't think IRC is effective for many things. This has been going on for so long.
[22:08] <techfiz_> Why not Hangout
[22:08] <techfiz_> Twice in a month is also not feasible for me and not on a week day
[22:09] <techfiz_> I would rather participate on wiki whenever I can
[22:09] <Ananth> we can't document  hangout session.
[22:09] <techfiz_> You can the way you document this by adding log.
[22:09] <techfiz_> You can also post the youtube recording link
[22:10] <techfiz_> it's also easy to sit and edit a wiki page itself or etherpad when people are on hangout rather than just talking
[22:10] <techfiz_> For those who are from remote - IRC is still an option as it's text only but it caters to small topics.
[22:10] <techfiz_> Policy discussion would have been faster if it was face to face over a hangout
[22:11] <Ananth> ok
[22:11] <Ananth> we will do that next time.
[22:11] <techfiz_> Excuse me for now. I have to logout now. I will reinitiate the activity around local update and request people to pitch in.
[22:11] <VikasHegde> Thanks all.
[22:12] == Gopalakrishna [89612c4d@gateway/web/freenode/ip.137.97.44.77] has quit [Ping timeout: 240 seconds]
[22:12] <techfiz_> Ananth - ensure that the sessions are requested by community on wiki. Don't make it look like you will work as a part of an external body
[22:12] <techfiz_> I have an another comment to make on Monthly wikipedian
[22:12] <Ananth> yes plz
[22:13] <techfiz_> Talking about the number of bytes edited by an editor is not a good idea. What are you trying to talk there about bytes?
[22:13] <techfiz_> There are hundreds of people editing. so picking a monthly wikipedian needs a different set of parameters
[22:13] <techfiz_> Also, it cannot be decided outside the wiki.
[22:13] <Ananth> what all?
[22:13] <Ananth> we are doing that on wiki 
[22:14] <techfiz_> I saw it from this month  - nothing before that is documented.
[22:14] <techfiz_> What makes someone a monthly wikipedian in first place?
[22:14] <techfiz_> Are you talking about their old edits or new edits
[22:15] <Ananth> edits in that  particular month
[22:15] <techfiz_> will you talk about the edit count just because it's high? Then anyone doing bot edits can also get there just like taht right?
[22:15] <techfiz_> I don't think the current month articles and their impact is taken into consideration.
[22:15] <techfiz_> I will add my comments on this.
[22:15] <techfiz_> on wiki
[22:16] <Ananth> we are taking there edit in that particular month,
[22:16] <Ananth> i request you to give your suggestion on that page itself.
[22:18] == techfiz1 [~techfiz@223.186.163.71] has joined #wikipedia-kn
[22:18] == VikasHegde [74ca0a4a@gateway/web/freenode/ip.116.202.10.74] has quit [Quit: Page closed]
[22:19] <Titodutta> Thanks everyone, I am leaving, all the best :)
[22:20] == techfiz_ [31cf370b@gateway/web/freenode/ip.49.207.55.11] has quit [Ping timeout: 240 seconds]
[22:20] == Titodutta [~Thunderbi@106.51.36.200] has quit [Quit: Titodutta]
[22:21] == techfiz [~techfiz@49.207.55.11] has quit [Ping timeout: 265 seconds]
[22:21] == techfiz [~techfiz@223.186.151.135] has joined #wikipedia-kn
[22:22] == techfiz1 [~techfiz@223.186.163.71] has quit [Read error: Connection reset by peer]
[22:22] == Prakash [~androirc@106.216.168.222] has quit [Quit: AndroIRC - Android IRC Client ( http://www.androirc.com )]
[22:22] <Harisha> bye
[22:22] <Ananth> bye
[22:23] == Harisha [67e361fe@gateway/web/freenode/ip.103.227.97.254] has quit [Quit: Page closed]